Trang 1 trong 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả 1 đến 10 trên tổng số 12
    Nhập môn Phàm nhân Egatokisane's Avatar
    UserID
    3606801
    Danh vọng
    500
    Lúa
    4,934
    Tiềm năng
    0

Mặc định Hướng Dẫn Chơi Mã Siêu - Easy Killer ( Dành cho người mới chơi, chưa chơi dota )

Dịch từ ngữ: Late ( Tướng mạnh sau cùng ,về sau ), Mid ( Đường giữa ), Top ( Trên Cùng ) , Bot ( Dưới ), AD ( Tấn công vật lí ), AP ( Tấn Công Pháp Thuật ), Tank ( Chuyên đỡ đòn ) , late hit ( dịch tạm ra là KS ), AoE ( đòn đánh lan rộng ), Creed ( Lính ), Farming ( Giết lính kiếm vàng ), Harassing ( Gây phiền toái, tạm dịch là ko cho đối thủ fam ngon lành, mà cho nó ức chế )
    Lane (Đường đi), Solo lane ( đánh 1:1 trên đường đi )

Mã Siêu là 1 tướng late có khả năng bo 1:2 -> 1:3 dù có bị choáng thì đòn chí mạng từ ulti của nó sẽ hút máu cực kì nhanh, nhưng cũng còn tùy thuộc vào các bạn train như thế nào
    Trước hết lựa chọn tuyệt vời là Mid hoặc bot, đừng chọn top vì top chỉ dành cho tank mà thôi

(2 đường đi cho các bạn)

Harassing - Late Hit (1) ( Cách này hiệu quả hơn và ít chết hơn )
    Gank - Phá hủy nhà (2) ( Cách này tuy hơi nguy hiểm nhưng sẽ ko làm bạn thất vọng khi đồng đội tank , bạn chỉ việc ngồi bán )
    (Nếu vào đầu cho chọn thì ,hãy chọn 900 exp như vậy Harassing hay gank dễ dàng hơn, nói chung lên level 6 càng nhanh càng tốt)

Cách tăng 1
    Mình hơi lười lấy ảnh minh họa nói chung các bạn tự đọc tên nhé )
    Thiểm Điện Vũ :+1 vào chiêu này, sau khi max Liên Hoàn Điện Thưong + Max vào chiêu này.
    Liên Hoàn Điện Thuơng:+ Max vào chiêu này.
    Tử Lôi Hãn Mã :+1 vào chiêu này, +Max chiêu này sau khi + Max 2 chiêu kia.
    Tử Lôi Bá Vương Tái Thế: Cái này khỏi nói , cứ + khi nào có .

Cách đánh lane: -Sử dụng Thiểm Điện Vũ để Harassing, có thì cứ dùng, lưu ý giữ lại 1 chút mana để phòng thân.
    -Sử dụng Thiểm Điện Vũ khi Thiểm Điện Vũ ở cấp 3 trở lên để phá trụ , sau khi bạn đã built được những món đồ như trên hãy sử dụng liên tục khi có, vì cách built này mana of bạn ko thể hết được.

Cách tăng 2: Lưu ý chỉ khi bạn nâng lên Vương Miện Chư Hầu và Thiểm Điện Vũ bạn mới có thể đi gank, pro tí nữa thì cấp 3 là đủ
    Thiểm Điện Vũ : + Max chiêu này đầu tiên
    Liên Hoàn Điện Thương : +1, tiếp theo + chiêu này đến cấp 3 đủ để kết liễu ,khi địch sắp chết
    Tử Lôi Hãn Mã : +1 , + Max chiêu này khi Liên Hoàn Điện Thương ở cấp 3
    Tử Lôi Bá Vương Tái Thế : như trên

Early rất đơn giản : ( Mua cái giầy này trước, đánh đường AD ,là thích hợp )
    Tiếp theo lên Vũ Khí Chuyên Dụng: đa số nhiều người nghĩ cái này chả có tác dụng gì , nhưng thực ra nó vừa bổ trợ cho việc sống sót trên chiến trường và còn tăng thêm 1 lượng mana để Harassing , Ulti là ko thể thiếu ở khoảng 25 cấp cũng ko thể nâng max đc Ulti, mà Ulti of MS sử dụng trong thời gian cực kì ngắn, dù là tướng đánh xa hay cận chiến đều bị dính đòn và mất máu rất nhanh, cũng có tác dụng Fam cực kì nhanh, do ulti dame vừa to vùa nhanh.
    tiếp theo lên Bàn Tay , và Crit x2 dame , kết hợp với Ulti và Thiểm Điện Vũ giờ đây Mã Siêu gần như đã có thể gank đối thủ nhanh gọn
    << Tiếp theo lên Lôi Quang càng nhanh càng tốt, vì đòn tấn công of Mã Siêu sẽ nhanh lên gấp đôi + thêm 120 dame tức là bạn đã có 305 từ đòn đánh thường ,chưa + thêm đòn tấn công vật lí

Bạn muốn mạnh hơn, khỏe hơn, và ko có gì có thể ngăn cản bạn , lỗi kinh hoàng của tất cả tướng dù là tank bắt đầu xuất hiện từ đây khi bạn đã có Ảo Ảnh Trường Mâu

Không đơn giản chỉ là phân thân và đánh đòn bình thường, mà nó còn gây ra 150 dame trong 0,5 giây, 2 phân thân tức là 300 dame, chưa tính đòn tấn công vật lí, và trụ đỡ cho bạn, tính ra bạn chỉ việc lao vào và phân thân bật Liên Hoàn Điện Thương lên, có lẽ bạn đã được vài mạng

Trở thành 1 Sát Thủ và 1 Tanker siêu hạng
    Không cần nói nhiều, với item tuyệt vời có khả năng tăng , hồi màu sau khi tiêu diệt, hồi sinh nhanh hơn, + máu cho đồng đội , thậm chí còn giảm số vàng để hồi sinh nhanh.

Nếu như các bạn có thể áp dụng thành công mình sẽ viết tiếp 1 số tướng
    -Next: Chu Thái, Gia Cát Lượng , Quan Phượng.

CHỦ ĐỀ ĐƯỢC XEM NHIỀU:

Nhập môn Phàm nhân Egatokisane's Avatar
    UserID
    3606801
    Danh vọng
    500
    Lúa
    4,934
    Tiềm năng
    0

Video chơi Mã Siêu http://www.youtube.com/watch?v=gSFve4gISXs&feature=plcp
    Link trực tiếp

Nhập môn Phàm nhân zzZackzz's Avatar
    UserID
    3243374
    Danh vọng
    500
    Lúa
    4,940
    Tiềm năng
    0

last hit ( phát đánh cuối cùng ) chứ không phải late hit ( phát đánh muộn) nhé bạn

M02645268's Avatar
    UserID
    8508576
    Danh vọng
    500
    Lúa
    3,422
    Tiềm năng
    0

MS đánh quá hay.
    B có thể hướng dẫn mình lên đồ của Chu Thái khi đi pb k ?

---------- Post added at 02:17 AM ---------- Previous post was at 02:16 AM ----------

MS đánh quá hay.

Nhập môn Phàm nhân Lina Inverse™'s Avatar
    UserID
    8511700
    Danh vọng
    500
    Lúa
    31,348
    Tiềm năng
    0

MS lên thêm cái SnY tăng 12% tốc độ di chuyển nữa, + skill 3 đuổi theo dí ulti tha hồ mà thích ~~
    //Nhưng cũng tùy trường hợp mà dí, cẩn thận tham quá thiệt thân đó ~~

---------- Post added at 03:59 PM ---------- Previous post was at 03:48 PM ----------

Trích dẫn Từ bài của M02645268 Xem bài
    MS đánh quá hay.

---------- Post added at 02:17 AM ---------- Previous post was at 02:16 AM ----------

MS đánh quá hay.
    Chu thái đi HCXL thì lên cái giày blink/thần khí, kiếm hút máu, chùy set, kiếm crit, giáp vàng, chém lan/thánh kiếm. Đánh Nam hoa thì cầm thần khí với thánh kiếm, đánh quái thì cầm blink với chém lan.
    Đi boss 20k vàng thì lên 2 cái vĩnh sinh 4 cái giáp 1400 còn lại tống hết vào lv, nâng max skill 2 rồi tới 1, đại khái là thế, cũng không bắt buộc ~~

Nhất giai cao thủ duytai1416's Avatar
    UserID
    859133
    Danh vọng
    1000
    Lúa
    6,012
    Tiềm năng
    0

Trích dẫn Từ bài của Egatokisane Xem bài
    Dịch từ ngữ: Late ( Tướng mạnh sau cùng ,về sau ), Mid ( Đường giữa ), Top ( Trên Cùng ) , Bot ( Dưới ), AD ( Tấn công vật lí ), AP ( Tấn Công Pháp Thuật ), Tank ( Chuyên đỡ đòn ) , late hit ( dịch tạm ra là KS ), AoE ( đòn đánh lan rộng ), Creed ( Lính ), Farming ( Giết lính kiếm vàng ), Harassing ( Gây phiền toái, tạm dịch là ko cho đối thủ fam ngon lành, mà cho nó ức chế )

Mã Siêu là 1 tướng late có khả năng bo 1:2 -> 1:3 dù có bị choáng thì đòn chí mạng từ ulti của nó sẽ hút máu cực kì nhanh, nhưng cũng còn tùy thuộc vào các bạn train như thế nào
    Trước hết lựa chọn tuyệt vời là Mid hoặc bot, đừng chọn top vì top chỉ dành cho tank mà thôi

(2 đường đi cho các bạn)

Harassing - Late Hit (1) ( Cách này hiệu quả hơn và ít chết hơn )
    Gank - Phá hủy nhà (2) ( Cách này tuy hơi nguy hiểm nhưng sẽ ko làm bạn thất vọng khi đồng đội tank , bạn chỉ việc ngồi bán )
    (Nếu vào đầu cho chọn thì ,hãy chọn 900 exp như vậy Harassing hay gank dễ dàng hơn, nói chung lên level 6 càng nhanh càng tốt)

Cách tăng 1
    Mình hơi lười lấy ảnh minh họa nói chung các bạn tự đọc tên nhé )
    Thiểm Điện Vũ :+1 vào chiêu này, sau khi max Liên Hoàn Điện Thưong + Max vào chiêu này.
    Liên Hoàn Điện Thuơng:+ Max vào chiêu này.
    Tử Lôi Hãn Mã :+1 vào chiêu này, +Max chiêu này sau khi + Max 2 chiêu kia.
    Tử Lôi Bá Vương Tái Thế: Cái này khỏi nói , cứ + khi nào có .

Cách đánh lane: -Sử dụng Thiểm Điện Vũ để Harassing, có thì cứ dùng, lưu ý giữ lại 1 chút mana để phòng thân.
    -Sử dụng Thiểm Điện Vũ khi Thiểm Điện Vũ ở cấp 3 trở lên để phá trụ , sau khi bạn đã built được những món đồ như trên hãy sử dụng liên tục khi có, vì cách built này mana of bạn ko thể hết được.

Cách tăng 2: Lưu ý chỉ khi bạn nâng lên Vương Miện Chư Hầu và Thiểm Điện Vũ bạn mới có thể đi gank, pro tí nữa thì cấp 3 là đủ
    Thiểm Điện Vũ : + Max chiêu này đầu tiên
    Liên Hoàn Điện Thương : +1, tiếp theo + chiêu này đến cấp 3 đủ để kết liễu ,khi địch sắp chết
    Tử Lôi Hãn Mã : +1 , + Max chiêu này khi Liên Hoàn Điện Thương ở cấp 3
    Tử Lôi Bá Vương Tái Thế : như trên

Early rất đơn giản : ( Mua cái giầy này trước, đánh đường AD ,là thích hợp )
    Tiếp theo lên Vũ Khí Chuyên Dụng: đa số nhiều người nghĩ cái này chả có tác dụng gì , nhưng thực ra nó vừa bổ trợ cho việc sống sót trên chiến trường và còn tăng thêm 1 lượng mana để Harassing , Ulti là ko thể thiếu ở khoảng 25 cấp cũng ko thể nâng max đc Ulti, mà Ulti of MS sử dụng trong thời gian cực kì ngắn, dù là tướng đánh xa hay cận chiến đều bị dính đòn và mất máu rất nhanh, cũng có tác dụng Fam cực kì nhanh, do ulti dame vừa to vùa nhanh.
    tiếp theo lên Bàn Tay , và Crit x2 dame , kết hợp với Ulti và Thiểm Điện Vũ giờ đây Mã Siêu gần như đã có thể gank đối thủ nhanh gọn
    << Tiếp theo lên Lôi Quang càng nhanh càng tốt, vì đòn tấn công of Mã Siêu sẽ nhanh lên gấp đôi + thêm 120 dame tức là bạn đã có 305 từ đòn đánh thường ,chưa + thêm đòn tấn công vật lí

Bạn muốn mạnh hơn, khỏe hơn, và ko có gì có thể ngăn cản bạn , lỗi kinh hoàng của tất cả tướng dù là tank bắt đầu xuất hiện từ đây khi bạn đã có Ảo Ảnh Trường Mâu

Không đơn giản chỉ là phân thân và đánh đòn bình thường, mà nó còn gây ra 150 dame trong 0,5 giây, 2 phân thân tức là 300 dame, chưa tính đòn tấn công vật lí, và trụ đỡ cho bạn, tính ra bạn chỉ việc lao vào và phân thân bật Liên Hoàn Điện Thương lên, có lẽ bạn đã được vài mạng

Trở thành 1 Sát Thủ và 1 Tanker siêu hạng
    Không cần nói nhiều, với item tuyệt vời có khả năng tăng , hồi màu sau khi tiêu diệt, hồi sinh nhanh hơn, + máu cho đồng đội , thậm chí còn giảm số vàng để hồi sinh nhanh.

Nếu như các bạn có thể áp dụng thành công mình sẽ viết tiếp 1 số tướng
    -Next: Chu Thái, Gia Cát Lượng , Quan Phượng.
    Có 1 điều trứoc khi lên vũ khí chuyên dụng ,nên lên cái song kiếm đỏ xanh á,bởi vì chạy càng lẹ càng tốt,(gặp những máu yếu thì nhanh gọn hơn,vừa chạy lẹ mà còn tác dụng mấy phần trăm làm dịch chậm lại)
    NÓi chung guild khá hay và đơn giản,ế sao ko cho thêm từ cấp mấy đến cấp mấy,để cho những newbie dễ nâng hơn( vd cấp 1: skill 2 ,cấp 2 skill gì á,....v....v.... nhớ ghi tên ,tại mình ko nhớ)

Nhất giai cao thủ MrKaidy's Avatar
    UserID
    1512276
    Danh vọng
    6680
    Lúa
    5,510
    Tiềm năng
    0

Góp ý dùm bạn một vài điều về thuật ngữ thôi:
    Late hero: Những carry - siêu nhân - người có khả năng gánh team về late game (cuối trận). Ví dụ: Quan Phượng, Điêu Thuyền, Đặng Ngải,
    ADAP mình cũng không rõ là bạn viết tắt từ nào nữa nhưng 2 cái bạn đang muốn nói đến là Physical Damage (Là sát thương được tạo ra từ những đòn tấn công vật lý bị giảm bởi armor - giáp) và Magic Damage (Là sát thương được tạo ra những đòn tấn công phép thuật bị giảm bởi Magic Resistance - kháng pháp thuật). Ngoài ra trong 3Q còn có 1 loại sát thương nữa đó là True Damage, đây là sát thương không bị giảm hay ảnh hưởng bởi giáp và kháng pháp thuật, nghĩa là sẽ trừ thắng vào máu của bạn. (Phần này mình sẽ giới thiệu trong một guide nào đó)
    AoE: Không hẳn là đòn đánh lan rộng như bạn nói mà nó là viết tắt của cụm từ Area of Effect. Nghĩa là "phạm vi của hiệu ứng", để dễ hiểu bạn hãy hình dung như sau. Skill 2 tăng tốc độ chạy của Chu Thương có AoE là 500 và tất nhiên skill này không phải là một đòn đánh. Tuy nhiên do thói quen nên mọi người vẫn hay dùng cụm từ "skill AoE" để ám chỉ những skill gây ảnh hưởng tới nhiều mục tiêu trọng một phạm vi nhất định.
    Creep (Kô phải creed): Là những mục tiêu không phải boss hoặc tướng đem lại cho bạn vàng và exp sau khi giết được chúng bao gồm: Những con "quái rừng" nằm ở hai khu vực rừng của 2 nước. "Quân lính" sinh ra sau mỗi 30s của 2 nước. Những "con đệ tự" được triệu hồi từ những "summon skill - Kỹ năng triệu hồi" của các hero và item Chỉ Binh Phù Mã
    Solo Lane không phải là đánh 1:1 trên đường đi đâu Solo lane là thuật ngữ chi việc đi lane một mình nghĩa là sẽ không có đồng đội đi cùng (Một vị trí đi lane yêu thích của mình), khác với solo mid, người đi solo lane thường là những hero khó chết và kiểm soát lane tốt vì ở vị trí này bạn sẽ phải đối mặt với 1 hoặc "rất nhiều" hero (Không bàn những game public ở đây nhé @@)

Bên trên là một số góp ý của mình về bài viết của bạn, vì đây là bài viết bạn viết dành cho newbie nên mình mới góp ý vì sợ các bạn newbie sẽ hiểu sai. Nếu được mình muốn xin phép bạn trước để được sửa bài viết của bạn phần "Dịch từ ngữ".
    Cảm ơn bạn về bài viết và sự nhiệt tình!

Nhập môn Phàm nhân SpeedUp520N's Avatar
    UserID
    8444945
    Danh vọng
    500
    Lúa
    3,449
    Tiềm năng
    0

thay vì nói harassing thì nói harass cho nó gọn vs dễ hỉu

Nhập môn Phàm nhân Bá Đạo Tướng Quân's Avatar
    UserID
    8579899
    Danh vọng
    500
    Lúa
    3,764
    Tiềm năng
    0

Bài hay đó mà nếu có thể bạn chỉ mình chơi tu thu nga mình biết choi con này
    ๖ۣۜỞ ๖ۣۜNgoài ๖ۣۜTồi ๖ۣۜLà ๖ۣۜ1 ๖ۣۜNgười ๖ۣۜVui ๖ۣۜvẻ.....
    ๖ۣۜNhưng ๖ۣۜCó ๖ۣۜAi ๖ۣۜBiết ๖ۣۜTrong ๖ۣۜTâm ๖ۣۜTôi ๖ۣۜLà ๖ۣۜKẻ ๖ۣۜThế ๖ۣۜNào…….

Nhập môn Phàm nhân Tia Sét Tím's Avatar
    UserID
    4304986
    Danh vọng
    797
    Lúa
    11,779
    Tiềm năng
    0

late hit ( dịch tạm ra là KS ) - mình chỉ đọc tới đây và xin sửa lại là "cú tấn công cuối cùng để kết liễu mục tiêu"
    thêm nữa KS sẽ phải hiểu rộng hơn lash hit vì nó còn có ý là cướp miếng ăn của người khác - kill steal (ăn hôi) - gia cát lượng là thằng trùm cuối trong lĩnh vực ks này =)))))

Trang 1 trong 2 12 Cuối cùngCuối cùng

Quyền hạn

• Bạn không có quyền viết bài mới
  • Bạn không có quyền viết bài trả lời
  • Bạn không có quyền gửi tập tin đính kèm
  • Bạn không có quyền chỉnh sửa bài
  •