Trang 1 trong 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả 1 đến 10 trên tổng số 17
    Nhập môn Phàm nhân cupidonte1059's Avatar
    UserID
    946261
    Danh vọng
    1000
    Lúa
    5,129
    Tiềm năng
    0

Mặc định Hướng dẫn cách đánh Chu Thái

Share
    Lưu khi chơi tướng này : Bạn là tanker, semi-carrier , dame dealer , disable , một trong những hero có khả năng P trụ mà không mất máu ( lên đứng chặn creep lại với skill 3 imba và để creep mình đập trụ )
    Biết kiên nhẫn để chờ thời cơ hổ báo với các em mẫu giáo
    Có kỹ năng control lane, hero này có thể ép lane đối phương với sự hổ báo sẵn có của mình nếu như bạn có kỹ năng .
    Bình tĩnh khi sử dụng skill
    Biết tính toán lượng máu

Rồi bắt đầu nhé
    Ở đầu game hãy chọn lane bot hoặc top ( mid thì bạn đừng có pick con này ) , Farm và lên nhanh nhất áo kháng phép và thuẫn chặn dame trong 5' , sau đó lên nhanh giày blink . Khi hoàn thành 3 item đó thì bạn cũng cỡ lvl 8, 9 và có thể bắt lẻ hero đối phương hay xông pha trong combat nhưng bạn vẫn chưa là gì so với nuker của 3Q .

Tiếp theo hãy farm và ăn mạng để lên nhanh cái giáp huyền vũ bổ sung lượng lớn mana ( lên dc thì bá đạo rồi ) . Nếu farm giỏi và có kỹ thuật thì cỡ 13' là bạn có huyền vũ giáp và kha khá tiền rồi . Tiếp theo sẽ build 2 item theo 2 hướng
    Nếu bạn đủ kỹ năng để có thể sống sót thật lâu trong combat thì hãy lên cái Viêm*Uyên Ương Kim Việt . Còn nếu bạn không tự tin hay muốn chơi trò gậy ông đập lưng ông thì lên Phản Xạ*Cang Thích Nhẫn Thuẫn lv3 => chiêu 3 phản , mình gầm chiêu 1 nó đánh mình => phản 24% dame => có thể gây dc một lượng dame khá là imba ( ít nhất là 1000 dame ) .

Một số kỹ thuật đi lane hay combat : Điều lưu ý skill mạnh nhất của Chu THái là skill phản ( skill 3 ) nên khi cast skill 1 bạn hãy cast làm sao cho trúng thật nhiều creep và hero ( lựa lúc quái đông và tụi nó đi dí dí nhau như mấy đứa đồng tính thì blink vào skill 1 xong tận hưởng , thằng nào yếu máu cho ăn cái until luôn )

Sức mạnh của Chu Thái ở đầu game không phải là thấp , ở lvl 3 đã có thể giết người nếu bạn biết kiên nhẫn và có kỹ năng . Khi đánh creep hãy giả bộ hổ báo để hero đối phương lao lên cùng đám creep đánh bạn , lúc này hãy quay đầu và đừng ngại gì cast ngay skill 1 và xem thằng kia nó chết mà không hiểu vì sao =)) ( với dame phản của skill 3 và giáp + vào của skill 1 thì bạn không ngại chết đâu , còn gặp thằng nào hổ báo đánh mình còn tý máu xong rượt thì dụ nó lại trụ và cast skill 1 , đảm bảo một điều nó không giết dc bạn mà là ngược lại ) . Khi đi lane gặp phải những nuker hàng hiệu thì cũng phải cẩn thận đừng hổ báo quá mà chết ngược.

Vào Combat thì đừng lo sợ bởi vì bạn là người mở combat cho team hãy lựa chọn vị trí thích hợp nhất blink vào và skill 1 . Nếu bạn đủ mạnh thì thậm chí không cần tới team 1 mình bạn cũng đủ chơi hết team kia rồi ( trâu chó đã thế còn dame to , until giết người ==" )

P/s : guide chỉ mang tính chất tham khảo , có thể lên đồ theo nhiều style khác nhau để có thể phát huy sức mạnh cá nhân cũng như kỹ năng combat .

CHỦ ĐỀ ĐƯỢC XEM NHIỀU:

Vị trí trong 3Q và Dota : Tanker + Carrier
    Yahoo : genius_71097 ( ai thích chơi thì pm )
    Garena : ndagawb37

Mưä £ạŋђ Nhị giai cao thủ °♥Kenz♥°'s Avatar
    UserID
    4395139
    Danh vọng
    15908
    Lúa
    16,418
    Tiềm năng
    0

Mình đọc sơ qua cách lên đồ của bạn cũng có điểm giống mình.Mình chỉ chơi 3Q chứ không chơi DotA nên exp có thể sẽ kém các bạn. Tuy chỉ cầm Chu Thái có 3 ván nhưng mình cũng tóm được sơ lược cách lên đồ của nó

Mở màn: Mua 2 máu, 2 mana hoặc 2 máu 1 mana tùy bạn
    Địa điểm farm: Top hoặc Bot (như trên)
    Đồ cần lên khi khởi đầu: Giày Blind -> Thuẩn chặn dame. Tạm thời 2 món này có thể nói Chu Thái đã khá ổn
    Sau đó Farm hay đi Pk tùy ý sao cho đủ vàng để lên giáp 5k8 ( trong 6 món F11 có món đó) -> VKCD để tăng khả năng 1 hit của until Chu Thái

Lưu ý: Gặp những Hero tay dài hoặc Stun khi Farm thì nên tránh xa, đứng ngoài hưởng Lv hoặc kiếm chỗ khác Farm. Vì bộ skill Chu Thái không có cách nào để đánh những con như vậy(nhất là lúc đầu). Nếu đi team all thì bộ skill của Chu Thái sẽ phối hợp khá dễ dàng để ăn tay dài + stun khi đã có giày Blind bằng cách blind tới xài Skill 1, chờ đối phương gần ngủm thì Until là xong

Đó là góp ý thêm của Kenz, Các bạn thích build theo kiểu mình hay của chủ thớt cũng được, vì 2 cách build này cũng gần gần giống nhau
    ๖ۣۜK ๖ۣۜE ๖ۣۜN ๖ۣۜZ ๖ۣۜT ๖ۣۜR ๖ۣۜÂ ๖ۣۜN
    ๖ۣۜNếu yêu em là quyết định sai lầm thì anh nguyện sai hết suốt cuộc đời này...

UserID
    946261
    Danh vọng
    1000
    Lúa
    5,129
    Tiềm năng
    0

Hì bởi chính vì thế mình mới kêu lên cái kháng phép 30% . Khi đó có đi với nuker khủng có stun đi nữa thì cũng ko ngán đâu ken . Tại vì đa số lúc nó stun xong sẽ xông lên đập mình mà ko để ý creep . Từ đó có thể canh để lợi dụng đám creep của nó làm kich hoạt skill 3 cho mình => ăn mạng . Mình đi lane bằng chu thái chưa bị nuker nào hành cả . Và ken nếu có pick chu thái lần nữa thì đừng tốn tiền mua máu và mana vào đầu game hãy lấy 1000 vàng . Mua 1 giày , 1 áo kháng phép 15% , 1 thuẫn chặn dame , 1 nhẫn hồi HP , mua 1 bùa ăn cây ( item rất tốt nhưng có vẻ các bạn không biết xài ) và 1 bình máu . Sau đó chỉ trong chừng 2' farm thì lên nốt ngọc hồi máu và nhẫn hồi máu để có áo kháng phép thôi . Nếu đi lane bot ngụy hay top thục thì có thể chạy vòng trc nhà của địch để chặn creep , nếu thấy hẻo địch quay lại đánh mình thì chạy vào rừng làm thế hero địch sẽ rất lúng túng khi solo lane với chu thái . Còn nếu nói về đồ khởi đầu của ken thì chu thái sẽ rất mong manh trc các nuker đấy . Có thể nói Chu Thái sang 3Q là 1 tướng tanker thuộc hàng mạnh nhất game rồi ( chỉ sau Trương Hợp ) . ah` cho mình hỏi ken có team đánh 3Q ko thì cho mình vào với nha sang game này đi đánh lẻ chán quá đa số mình đánh bên dota xong sang đây giải trí thôi . Vị trí của mình là tanker và carrier

---------- Post added at 11:04 AM ---------- Previous post was at 10:58 AM ----------

p/s : guild ghi nhầm giáp huyền vũ bổ sung HP == . Các bạn lưu ý chu thái lvl 3 nếu bik cách chơi có thể dễ dàng triệt hạ địch lvl 4 ỏ 5 dễ dàng nhé . Skill 3 dc 2 điểm thì dame ko xoàng đâu

---------- Post added at 11:09 AM ---------- Previous post was at 11:04 AM ----------

p/s : guild ghi nhầm giáp huyền vũ bổ sung HP == . Các bạn lưu ý chu thái lvl 3 nếu bik cách chơi có thể dễ dàng triệt hạ địch lvl 4 ỏ 5 dễ dàng nhé . Skill 3 dc 2 điểm thì dame ko xoàng đâu

Mưä £ạŋђ Nhị giai cao thủ °♥Kenz♥°'s Avatar
    UserID
    4395139
    Danh vọng
    15908
    Lúa
    16,418
    Tiềm năng
    0

Kenz chỉ mới đóng góp vài Item lúc đầu thôi mà, còn Bkb (kháng phép) thì tùy màn vẫn có thể lên, nếu gặp team late nhiều (không có hoặc ít stun) hay tay dài thì Bkb không cần lên sớm cũng được, chủ yếu lên mấy món đi đi ks + hành team địch
    Với lại Kenz không chơi DotA và chỉ cầm Chu Thái có 3 ván nên tất nhiên không bằng bạn rồi :P
    Còn bài viết trong Box sơ nhập nên Kenz để thêm máu cho các bạn Newbie dễ bị ăn hiếp thôi, chứ Kenz không mua máu cũng được.Còn skill Chu Thái mới vô chỉ có skill 1 xài Mân nên không cần mana cũng được

Vì vậy nên mới lên đây để học hỏi nè
    ๖ۣۜK ๖ۣۜE ๖ۣۜN ๖ۣۜZ ๖ۣۜT ๖ۣۜR ๖ۣۜÂ ๖ۣۜN
    ๖ۣۜNếu yêu em là quyết định sai lầm thì anh nguyện sai hết suốt cuộc đời này...

Nhập môn Phàm nhân AkatsukiTobi's Avatar
    UserID
    7886033
    Danh vọng
    500
    Lúa
    3,881
    Tiềm năng
    0

mới vào mua 2 cái thuẫn vài bình máu đi vào rừng tìm cô gái rừng xanh là ngon
    Thanh lý acc Chư Hầu (gần 24) gần full tướng, full đồ, pet , thành tựu 96%... tại TPHCM
    http://diendan.3q.com.vn/showthread....ai-TP-HCM.html

UserID
    946261
    Danh vọng
    1000
    Lúa
    5,129
    Tiềm năng
    0

ko nên mua 2 thuẫn bạn ah` . Với 3Q mình khuyên chân thành như thế

Nhập môn Phàm nhân nhjmju1989's Avatar
    UserID
    656250
    Danh vọng
    1000
    Lúa
    5,196
    Tiềm năng
    0

Tanker khỏe nhất?Chịu được nhiều dmg nhất hay là gank ngon nhất trong các tướng tank=.=! Tanker trâu bò nhất vẫn phải vote cho hứa chử bạn ah=.=..Chu thái được vào hot pick vì disable cả cụm + dứt điểm tốt hơn thôi.Ở đây là tớ nói khả năng siêu nhân lao vào hứng dmg giết địch rồi về chứ combat chu thái vẫn thua tôn kiên xa.Build đồ cho chu thái thì thiên biến vạn hóa tùy vào hero team địch và best hero bên địch.3q có 1 item quá bá đạo cho tanker là item giảm 90% dmg vl trong 6s giá lại rẻ,quá imba rất nên là core item cho chu thái vì khi blink+hú mà team địch có mấy thằng ôn trâu chó dmg to oánh lẹ như tào hồng thì..tiếc là dạo này ít khi cầm chu thái nên ko test xem giảm dmg skill 1 có stack vs cái giảm 90% dmg vly ko:(

Nhập môn Phàm nhân Bá Đạo Tướng Quân's Avatar
    UserID
    8579899
    Danh vọng
    500
    Lúa
    3,764
    Tiềm năng
    0

lúc chu thái hú lên mà gặp đổng trác dang skill 2 hay trương chiêu đang util + skill 3==> gậy ông đập lưng ông
    ๖ۣۜỞ ๖ۣۜNgoài ๖ۣۜTồi ๖ۣۜLà ๖ۣۜ1 ๖ۣۜNgười ๖ۣۜVui ๖ۣۜvẻ.....
    ๖ۣۜNhưng ๖ۣۜCó ๖ۣۜAi ๖ۣۜBiết ๖ۣۜTrong ๖ۣۜTâm ๖ۣۜTôi ๖ۣۜLà ๖ۣۜKẻ ๖ۣۜThế ๖ۣۜNào…….

Nhập môn Phàm nhân PhongCach_vl's Avatar
    UserID
    2205996
    Danh vọng
    500
    Lúa
    5,144
    Tiềm năng
    0

Vào game mua 1 hoặc 2 cái thuẫn 300 gold + 3 cái mộc linh phù + 1 lọ máu +1 lọ mp hoặc ko cần rồi chạy xuông bot hoặc top ăn vài con creep lên lv 3 rồi vào rừng nếu bị phá farm quá. Skill 3 của Chu Thái tạo lên thuơng hiệu của nó giống vs axe của dota khi bị hex nó skill 3 nó vẫn có thể xoay!!!
    ™¶ßugatti¤Veyron™

Nhập môn Phàm nhân Chỉ là wá khứ's Avatar
    UserID
    8424715
    Danh vọng
    500
    Lúa
    3,428
    Tiềm năng
    0

ko mua thua^~ thi\ mua dmc ti\ bien ngoc nhi la ngon
    ~