Trang 1 trong 3 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả 1 đến 10 trên tổng số 28
    Nhất giai cao thủ duytai1416's Avatar
    UserID
    859133
    Danh vọng
    1000
    Lúa
    6,012
    Tiềm năng
    0

Mặc định [Hoàng Trung] Bách Bộ Xuyên Dương... 1 cách chơi

Share
    Hoàng Trung là 1 sát thủ rất chuyên nghiệp không ai phải bàn rồi,nhưng liệu có thể trở thành như 1 chiến sĩ cầm súng thường ra nã đạn ko????
    Câu trả lời là

Các bạn có thể tham khảo skill cũng như nhân vật giống Hoàng Trung
    http://diendan.3q.com.vn/showthread....en-nghiep.html

Có 1 cách chơi thay vì dùng skill 1 và until làm chủ đạo thì tôi lại dùng Lôi điện cung tiễnNhị Thạch Lực ( ai giúp úp hình dùm nha *_*)

Cách này có thể khá dễ bị chửi vì đầu game không giúp ích gì cho team thậm chí có thể bị hành ............nhưng lại có cái khác bù đắp

Cách chơi:

Hệ thống điều ước ban đầu : 1000 vàng nhá... để làm gì à....
    + Mua Tật Phong Ngoa ( có dame,bắn nhanh hơn,chạy)
    + mua 1 bình máu và mana(thủ sẳn máu là dĩ nhiên,còn mana đến cấp 6 có thể xài )
    + mua 1 Mặt Nạ

Cách nâng skill:
    -max skill 2 : Lôi điện cung tiễn vì nó có dame,có stun
    -max skill 3 : Nhị Thạch Lực tăng bắn xa hỗ trợ cho lượng máu và giáp quá ít ỏi<-- cơ động hơn
    -max until : Bách bộ xuyên dương ...Điều này khỏi bàn nhưng lưu ý chỉ nên dùng để giết ai còn ít máu hay chạy quá lẹ team dí ko kịp để tránh tình trạng bị chửi ks rùi ko ai hỗ trợ thì ăn hành lun
    -max dấu công : dame,máu,mana,tốc độ đánh......
    -sau cùng mới max skill 1

--> nếu vậy ta sẽ có cách nâng skill là:
    cấp 1 : Lôi điện cung tiễn
    cấp 2 : Nhị Thạch Lực
    cấp 3 : Lôi điện cung tiễn
    cấp 4 : Nhị Thạch Lực
    cấp 5 : Lôi điện cung tiễn
    cấp 6 : Bách bộ xuyên dương
    cấp 7 : Lôi điện cung tiễn ( ưu tiên rùi)
    cấp 8 - 9 : Nhị Thạch Lực(max lun)
    cấp 10: dấu cộng
    cấp 11 : Bách bộ xuyên dương
    cấp 12 - 15 :dấu cộng
    cấp 16 : Bách bộ xuyên dương(dĩ nhiên phải max)
    cấp 16-21: dâu cộng
    cấp 22-25 max skill 1( có thể hy sinh 1 dấu cộng cấp nào tăng skill 1 vào nhưng không nên)

Cách lên đồ:
    -1000 vàng và số vàng có sẵn thì nói ở trên rùi ha
    -farm típ tục làm sao lên nhanh nhất có thể Điện Kích*Lôi Công Chùy : tại vì sao thì lát phía dưới giải thích công dụng
    -farm lên 2k1 dĩ nhiên là đễ mua Bao Tay Phấn Chấn + chung vs Điện Kích*Lôi Công Chùy = Lôi Quang*Phá Thiên Lôi Chùy
    -Lại típ tục hoặc đánh chung vs team( nhớ là đừng có sung liều mạng,phải chọn vị trí thuận lợi và hiển nhiên đừng ks quá)
    -Tùy theo tình hình trận đánh nhiều tiền hay ít tiền,tướng địch mạnh hay yếu mà lên tiếp theo là Cuồng Nhiệt*Yêu Ma Trảo ( lát giải thích luôn) hoặc Ẩn Hình*Băng Thiền Đao ( có thể sở thích tùy người nếu thích cắn hoặc bỏ chạy)
    -Giày ban đầu có thể đổi thành Truyền Tống*Thổ Độn Ngoa ( farm lẹ + chạy lẹ + phá lẹ ).. còn cái mặt nạ thời điểm này bỏ lâu rùi nha *_*
    -2 món tiếp theo khá quan trọng là Bội Kích*Ỷ Thiên Kiếm và Mãnh Kích*Long Ảnh Đao (Lạc Đao Thức) .... ai có muốn lên cái nào trước cũng được,nhưng nhớ xem tình hình của trận : Nếu tướng địch máu yếu nên lên Ỷ thiên trước
    -còn 1 món ai thích lên sao lên

Giải thích vì sao lên đồ như vậy:
    -Điện Kích*Lôi Công Chùy: giúp bạn farm cực lẹ,nếu đánh vs team,cứ đứng đành sau mà bắn pặc pặc,giật sét thế nào cũng có đứa chết hoặc là được hưởng thần trợ.Ngoài ra giúp bạn đánh nhanh nữa( nếu theo hướng skill mình nói thì bắt buộc có món này).... lúc này có thể đi chung vs team rùi,đó là lúc khoảng bạn cấp 7( nếu biết farm )
    -Lôi Quang*Phá Thiên Lôi Chùy : cái này còn thêm dòng hỗ trợ còn ngon hơn nữa .... dame ngon + đánh nhanh+ skill 2 có stun và dame,bạn nghĩ tướng máu yếu chịu được mấy phát
    -Cuồng Nhiệt*Yêu Ma Trảo : hút máu + đánh nhanh : đã đánh nhanh + stun + dame của skill 2 + dame của Phá Thiên Lôi.... bạn nghĩ kết thúc nhanh ko,ngoài ra giúp bạn có máu sống sót
    -Đến lúc này có lẽ hơi chạy hơi chậm á,bạn có thể lên Cuồng Nhiệt*Yêu Ma Trảo trước hoặc lên Truyền Tống*Thổ Độn Ngoa( tiết kiệm được tiền mua phù bay,thời gian chạy chậm )
    -2 món còn lại thì chắc tự biết tác dụng : nhưng lưu ý :
    + vs dịch máu yếu nên lên Ỷ Thiên trước ,giết cho lẹ chứ ko có gì )
    + vs địch máu trâu nên lên cái Mãnh Kích*Long Ảnh Đao (Lạc Đao Thức) và nhớ phải chuyển qua dạng Lạc Đao Thức

- món còn lại có thể là bkb nhưng ko cần vì đối phương chết trước khi làm gì vì theo đồ và skill thì dame + stun skill 2 + stun lạc đao phách luôn liên tục xuất hiện + đánh nhanh + giật sét = Đùng hỏi vì sao chết ko kịp làm gì

-> Tùy tình hình mà lên theo trận,và còn theo sở thích,nhưng lưu ý cách đánh ,skill+ đồ thế này hoàn toàn là theo hướng dame,nên phải cơ động và chạy liên tục,nhưng vs mấy thằng yếu yếu ,thì cứ như mấy trò bắn súng cầm cây súng máy quay lại nã nó 99% là nó chết trước mình

Bài viết mình kết thúc ,ai có hảo tâm xin chỉ mình úp hình để làm sinh động thêm( mấy hình skill và đồ đạc ý)

p/s : chỉ nên dùng khi mình đừng chọc người ta chú ý đến mình,không thì nó đè ra hành ý ( kiều như đừng chửi người khác dễ gây sự chú ý )

CHỦ ĐỀ ĐƯỢC XEM NHIỀU:

Nhập môn Phàm nhân Right™'s Avatar
    UserID
    8480113
    Danh vọng
    500
    Lúa
    3,680
    Tiềm năng
    0

Về Hoàng Trung chơi def nhà dành cho team bị đập nát 6 trụ trong 10' đầu trận (đa số do gặp team bạn có Trương Chiêu, Bàng Thống ) mình nghĩ nên lên Vũ Khí chuyên dụng + giày hồi mana + đá ánh sáng kết hợp cắm mắt cao trên land để tiến hành spam ulti
    Sau đó nên lên thêm Ấn hình Băng Thiên đao để tiến hành đuổi giết những char ít máu chạy về(giết xong lẩn rừng dùng đá ánh sáng nhảy vào trong nhà không chơi anh hùng đứng tank các char còn lại bên team bạn dễ bị úp sọt hội đồng thua lại mạng).
    Vì HT chỉ có skill 1 aoe nên thủ nhà rất kém bạn nên lên thêm Phá Thiên Lôi Chùy (lên bao tay phấn chấn lấy speed đánh trước) hoặc lên phân thân ảo ảnh dùng 2 bóng def 1 cổng còn bản thân dùng đá ánh sáng ra def cổng còn lại.
    HT trong 3q là 1 trong những tên thủ nhà gây khó chịu nhất từng gặp nếu lên được vũ khí chuyên dụng

Nhất giai cao thủ duytai1416's Avatar
    UserID
    859133
    Danh vọng
    1000
    Lúa
    6,012
    Tiềm năng
    0

Trích dẫn Từ bài của Right™ Xem bài
    Về Hoàng Trung chơi def nhà dành cho team bị đập nát 6 trụ trong 10' đầu trận (đa số do gặp team bạn có Trương Chiêu, Bàng Thống ) mình nghĩ nên lên Vũ Khí chuyên dụng + giày hồi mana + đá ánh sáng kết hợp cắm mắt cao trên land để tiến hành spam ulti
    Sau đó nên lên thêm Ấn hình Băng Thiên đao để tiến hành đuổi giết những char ít máu chạy về(giết xong lẩn rừng dùng đá ánh sáng nhảy vào trong nhà không chơi anh hùng đứng tank các char còn lại bên team bạn dễ bị úp sọt hội đồng thua lại mạng).
    Vì HT chỉ có skill 1 aoe nên thủ nhà rất kém bạn nên lên thêm Phá Thiên Lôi Chùy (lên bao tay phấn chấn lấy speed đánh trước) hoặc lên phân thân ảo ảnh dùng 2 bóng def 1 cổng còn bản thân dùng đá ánh sáng ra def cổng còn lại.
    HT trong 3q là 1 trong những tên thủ nhà gây khó chịu nhất từng gặp nếu lên được vũ khí chuyên dụng
    Tks bạn,cách lên đồ và chơi như bạn cũng hay,cách mình thì có lẽ nếu team có tank và ko bị để ý quá nhiều thì hãy lên
    Vs lại nếu ai muốn ra solo kiểu đó thì hãy lên,còn không như bạn nói lên những đồ up hết vào until bắn t****** cho phê )

Nhập môn Phàm nhân ĐậpChítNó's Avatar
    UserID
    5267565
    Danh vọng
    500
    Lúa
    4,618
    Tiềm năng
    0

Theo mình mình sẽ không chơi hướng như bạn
    Điều ước: Mana vì thằng này yếu mana
    Cách tăng kill: max 1 và 2 vì spam kill 1 r` chạy là lẹ còn kill 3 khi late combat đứng xa bắn lợi hơn nhiều, kill cuối thì gặp lúc nào thì tăng
    Lên đồ: Mình không lên Tật Phong Ngoa và mình lên Dung Hợp Thủy Tinh Ngoa cái này theo mình lợi hơn or Truyền Tống
    Tiếp theo lên cài vkcd để lên máu cũng như MN, kế tiếp lên Ấn lv3 và cuối cùng là Điện Kích Lôi Công Chùy; Bội kích Ỷ thiên kiếm còn Cuồng Nhiệt yêu ma trảo nên lên sau cùng hoặc không cũng đc, Còn nếu dư tiền lên Yêu Pháp Tế Linh Trượng tránh trường hợp bị áp sát và giúp team giữ chân mấy thằng gank khủng để combat đễ
    Cách chơi: Cứ đứng sau spam tích cực kill 1 và unlit ( load khá nhanh nếu có ấn tầm 3s) , đừng nên ham hố xông vào chỉ đứng ngoài ks( đừng làm quá ko bị chửi) .
    Còn một vấn đề nữa là thằng này hao mana kinh mà mana ko nhiều nên lúc nào cùng phải dự trữ mana tối thiểu là 3 ( đừng tiếc tiền mua nhiều càng tốt) vi

Nhập môn Phàm nhân whatloveforme's Avatar
    UserID
    1320425
    Danh vọng
    1000
    Lúa
    4,946
    Tiềm năng
    0

Thuần Dmg thì phải ntn:
    Ước: 10 Thuộc Tính
    Skill:
    +lv1 -3 -5 -7: skill 2
    +lv2 -4 -8 -9: skill 3 (hoặc 1 điểm skill 1 nếu muốn phá RG địch. Ko spam skill để hành vì mana là để ulti)
    +ulti đúng lv ko bàn cãi.
    +còn lại tăng Skill 1 trước hoặc Thuộc tính tùy ý
    Lên Đồ:
    +early: Mua giày ghẻ + 3máu +1mana (vừa tròn 850g. Nếu rd mà rp thì ko mua mana vì ko dùng skill đến khi up lv6)
    Nhấn mạnh là ko hổ báo. Chăm chỉ lh và Hủy creep. Lên giày Tật phong Ngoa ngay khi có Thể.
    Kế tiếp lên Chùy Điện hoặc Chi Phối* Thẩm Nguyên Khôi (Hút máu, +5 giáp, +20 dmg, => cực tốt lúc đầu mid game)
    sau khi lên Chùy Điện (Bắt buộc, chỉ là lên trước Chi Phối* hay sau thôi).
    Có thể lên Bội Kích ngay nhưng do Tốc đánh còn chậm nên hiệu quả chưa cao lắm. Mình thì sau khi farm Chùy điện thì thích lên Né Tránh*Thất Tinh Đao ngay để tăng dmg + tốc đánh và quan trọng là 30% né.
    Sau đó có thể tùy chọn lên Bội Kích hay Thánh Kiếm*Thanh Giang kiếm để đánh cho sướng =))
    Cách Chơi: Đứng từ xa ulti tới rồi bắn hoặc nó ở gần thì thả skill 1 rồi bắn. (gặp nuker thì BKB là ko cần nói)
    Túm gọn lại là đứng và bắn thế thôi. Rảnh tay thì nhấn skill 1. nó chạy thì bắn đến lúc hến rang thì ulti. Hết. Nên Móc mấy thằng máu giấy hoặc giáp yếu trc. KO BAO GIỜ ĐI ĐẦU VÀ ĐI VÀO GIỮA COMBAT.

---------- Post added at 07:32 AM ---------- Previous post was at 07:31 AM ----------

Thuần Dmg thì phải ntn:
    Ước: 10 Thuộc Tính
    Skill:
    +lv1 -3 -5 -7: skill 2
    +lv2 -4 -8 -9: skill 3 (hoặc 1 điểm skill 1 nếu muốn phá RG địch. Ko spam skill để hành vì mana là để ulti)
    +ulti đúng lv ko bàn cãi.
    +còn lại tăng Skill 1 trước hoặc Thuộc tính tùy ý
    Lên Đồ:
    +early: Mua giày ghẻ + 3máu +1mana (vừa tròn 850g. Nếu rd mà rp thì ko mua mana vì ko dùng skill đến khi up lv6)
    Nhấn mạnh là ko hổ báo. Chăm chỉ lh và Hủy creep. Lên giày Tật phong Ngoa ngay khi có Thể.
    Kế tiếp lên Chùy Điện hoặc Chi Phối* Thẩm Nguyên Khôi (Hút máu, +5 giáp, +20 dmg, => cực tốt lúc đầu mid game)
    sau khi lên Chùy Điện (Bắt buộc, chỉ là lên trước Chi Phối* hay sau thôi).
    Có thể lên Bội Kích ngay nhưng do Tốc đánh còn chậm nên hiệu quả chưa cao lắm. Mình thì sau khi farm Chùy điện thì thích lên Né Tránh*Thất Tinh Đao ngay để tăng dmg + tốc đánh và quan trọng là 30% né.
    Sau đó có thể tùy chọn lên Bội Kích hay Thánh Kiếm*Thanh Giang kiếm để đánh cho sướng =))
    Cách Chơi: Đứng từ xa ulti tới rồi bắn hoặc nó ở gần thì thả skill 1 rồi bắn. (gặp nuker thì BKB là ko cần nói)
    Túm gọn lại là đứng và bắn thế thôi. Rảnh tay thì nhấn skill 1. nó chạy thì bắn đến lúc hến rang thì ulti. Hết. Nên Móc mấy thằng máu giấy hoặc giáp yếu trc. KO BAO GIỜ ĐI ĐẦU VÀ ĐI VÀO GIỮA COMBAT.
    Thông Báo: Vì Bạn Quá Cùi Bắp Nên Không Thể Nhìn Thấy Chữ Ký Của Thành Viên Này

Nhập môn Phàm nhân impsida's Avatar
    UserID
    7919792
    Danh vọng
    500
    Lúa
    3,473
    Tiềm năng
    0

hành gà thì lên sao chả dc. cơ mà war team hay ghép mà lên đường skill là ăn trứng no.mình thì mình toàn lên dame late. style item Giày, Kiếm xanh, lotha, bkb, manta, crit 2
    map 5 5 nhá.

Nhập môn Phàm nhân từthứ's Avatar
    UserID
    4328130
    Danh vọng
    500
    Lúa
    6,801
    Tiềm năng
    0

hoàng trung ko nên lên theo đường phép khi đánh ghép vì nếu chỉ cần bạn lên theo đường phép thì nguyên team bên kia sẽ lên linken, bkb lúc này thì đừng hỏi sao mình lại phế và có ăn mạng thì cũng bị chửi là ks
    nên tốt nhất là nên late
    item đầu tiên là chùy xét bắn lẹ farm quái tốt kết hợp với skill 3 sẽ gây choáng liên tục bắn càng nhanh thì xác xuất gây choáng sẽ càng nhìu, thứ hai mình sẽ lên phân thân 2 con phân thân cũng đều ảnh hưởng skill 3 cũng sẽ gây choáng , 3 thèng mà bắn stun liên tục thi đối thủ chắc chạy ko nổi mà chờ chết , item thúe 3 là lên bkb tướng late mà ko lên cái này thì đừng hỏi tại sao lại feed, món thứ 4 thì mình lên đao tàng hình vì là máu giấy nên rất dễ chết khi bị địch phát hiện mà xung quanh lại ko có thèng bồ nào ngoài ra còn có thể tập kích , thứ 5 thì mình lên kiếm nhân damge nháy dame cho sướng
    mình nghĩ với item như bkb, phân thân, đao tàng hình chẳng những rất mạnh trong những pha combat và bắt lẽ, mà cũng là rất lợi hại khi phá nhà với phân thân trụ banh cực lẹ , khi bị phát hiện thì với bkb và ẩn thân có thể an toàn mạng mà trở về

Gia Bảo 19's Avatar
    UserID
    8058539
    Danh vọng
    500
    Lúa
    3,428
    Tiềm năng
    0

Mặc định báo9

[ai noi zoi ban len phep phe team no co bkb thi len thwem xung kich giat no mat liken neu di 1 minh con chung team thi khoi ban vi co bo phwe linken

Nhập môn Phàm nhân từthứ's Avatar
    UserID
    4328130
    Danh vọng
    500
    Lúa
    6,801
    Tiềm năng
    0

Trích dẫn Từ bài của M441635718 Xem bài
    [ai noi zoi ban len phep phe team no co bkb thi len thwem xung kich giat no mat liken neu di 1 minh con chung team thi khoi ban vi co bo phwe linken
    mình ko bik lý do bạn đào mộ ở đây là j, bài này dc viết ở tháng 2 bây h là thang 12 gần cả năm trời , ở thời điểm đó hầu như là rất ít ai chơi ht phép và trình độ chuyên môn vào thời điểm đó của hầu hết game thủ là ko cao trong đó có mình
    và ht phép và ht late tùy tình hình mà lên mỗi hướng đều có điểm mạnh riêng

---------- Post added at 01:08 AM ---------- Previous post was at 12:56 AM ----------

và ht phép thực sự ko cần đến xung kích để phá linken, vì cd của ht chỉ là 3s trong khi linken tới 12s có thể dùng thẳng ulti để phá linken luôn đối thủ bị block 1 là sẽ chạy khỏi vị trí combat để ko mún bị ulti thêm lần nữa đìu đó khiến các pha giao tranh tổng của team địch sẽ bị hạn chế thíu người , 2 là sẽ típ tục vào combat và ăn cái ulti gần 1k dame của ht , và điểm mạnh của ht là cự lý bắn rất xa trong khi đó ht theo phép rất yếu sinh lý và nếu như bạn dùng xung kich để phá thì bạn chắc chắn là ở cự ly gần với địch và trong lúc bạn đang rặn khí 3s thì team địch sẽ cho bạn lên bảng ngay tức khắc

Nhập môn Phàm nhân AdMin_niMdA's Avatar
    UserID
    5086731
    Danh vọng
    500
    Lúa
    5,305
    Tiềm năng
    0

Trích dẫn Từ bài của từthứ Xem bài
    mình ko bik lý do bạn đào mộ ở đây là j, bài này dc viết ở tháng 2 bây h là thang 12 gần cả năm trời , ở thời điểm đó hầu như là rất ít ai chơi ht phép và trình độ chuyên môn vào thời điểm đó của hầu hết game thủ là ko cao trong đó có mình
    và ht phép và ht late tùy tình hình mà lên mỗi hướng đều có điểm mạnh riêng

---------- Post added at 01:08 AM ---------- Previous post was at 12:56 AM ----------

và ht phép thực sự ko cần đến xung kích để phá linken, vì cd của ht chỉ là 3s trong khi linken tới 12s có thể dùng thẳng ulti để phá linken luôn đối thủ bị block 1 là sẽ chạy khỏi vị trí combat để ko mún bị ulti thêm lần nữa đìu đó khiến các pha giao tranh tổng của team địch sẽ bị hạn chế thíu người , 2 là sẽ típ tục vào combat và ăn cái ulti gần 1k dame của ht , và điểm mạnh của ht là cự lý bắn rất xa trong khi đó ht theo phép rất yếu sinh lý và nếu như bạn dùng xung kich để phá thì bạn chắc chắn là ở cự ly gần với địch và trong lúc bạn đang rặn khí 3s thì team địch sẽ cho bạn lên bảng ngay tức khắc
    phải công nhận hồi đó toàn gà nhìu vụ 3 4 thằng đi mid, chủ pic mà lập bài này trong thời gian này chắc ăn gạch ko thương tiếc tương late điều ước chọn tiền và ko lên bkb là xong cmnr , cái tên pic cũng hơi mâu thuẫn bách bộ xuyên dương là dùng cho ht theo đường ulti mà nội dung bài lại hướng dẫn theo đường late , nhưng mà ở thời gian đó thì trình độ của pic cũng khá rồi đấy chứ bây h mà kỉu này thì.....

Trang 1 trong 3 123 Cuối cùngCuối cùng

Quyền hạn

• Bạn không có quyền viết bài mới
  • Bạn không có quyền viết bài trả lời
  • Bạn không có quyền gửi tập tin đính kèm
  • Bạn không có quyền chỉnh sửa bài
  •