Trang 1 trong 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả 1 đến 10 trên tổng số 14
    Nhập môn Phàm nhân Melody_Malone's Avatar
    UserID
    3713446
    Danh vọng
    500
    Lúa
    4,926
    Tiềm năng
    0

Mặc định Pro là đây các bạn à và theo các bạn thì ai là những người giống "anh ấy"

Share
    Câu truyện xảy ra khi mình và thằng bạn mình vào một phòng có key không biết chơi chế độ ngẫu nhiên. Và team mình toàn chữ trắng còn team key thì mình nhìn thoáng qua thấy có 2-3 chữ xanh trong số đó có "anh ấy"(pro mà mình sắp kể). Mình và bạn mình kêu key kick 2 thằng hương hào ra (bạn mình chơi trước được 1 ván rồi nên biết 2 tên đó là gà). Nhưng không, anh key chơi luôn. Mình và thằng bạn mới pick troll, Tào Thực - Quách Gia , còn "anh ấy" pick chu thương. Từ đầu trận đến cuối trận dường như chỉ là 2 (Quách Gia - Tào Thực) đánh 5. Khi tỉ số đã là 50-4x thì team đội bạn mới bắt đầu phá nhà. Kết quả là team mình thua. Và "anh ấy" chat: "Mấy con gà". Thế là mình nói lại: "Ừ thì team có 3 con gà do key ko kick, ngon thì 2-2 là biết gà hay không". Và "anh ấy" nói anh ấy chỉ có một mình và thích solo. Vậy là thằng bạn mới nhường mình solo với "anh ấy". Và một cuộc chiến giữa các AHBP xảy ra (mình cũng tự nhận mình AHBP thôi bởi vì mình thách mà). "Anh ấy" out khỏi phòng ngay khi mình kết bạn.
    Trận 1.
    "Anh ấy" tạo phòng, mời mình vào và ready luôn khi mình chưa kịp nói gì. Vào pick mình mới biết đó là chơi ngẫu nhiên. Thế là mình nói chơi ngẫu nhiên thắng thua chẳng qua cũng là do may mắn chả có gì là pro cả. "Anh ấy" random Ngụy Diên và lập tức repick ra Điển Vi và repick lượt 3 ra Tào Tiết @@. Trong khi mình random được Tào Phi repick ra được GCL và không thể repick hơn >< . Vào trận ngay phút đầu "anh ấy" hùng hổ ra mid và...

Trận solo giữa các AHBP đã được bắt đầu

Và solo là thế này này

Tất nhiên mình nói solo ai lại đi bot hay top bao giờ. Và "anh ấy" bảo tao không thích thì làm sao . Tất nhiên mình có làm gì được "anh ấy" đâu nên đành phải tp theo "anh ấy" thôi. Và tất nhiên trận này mình thua 100% rồi.
    Trận 2
    Xong trận 1 "anh ấy" nói đánh với gà chán v** lúc đầu ép tao mà còn thua (mình giết được 7-0 ấy mà). Mình vẫn rất bình tĩnh vì biết "anh ấy" pro ntn rồi nên bảo chơi bo3 (match 3 trận win 2 là thắng) và không chơi ngẫu nhiên mà chơi pick same hero và mình cho "anh ấy" pick hero, tất nhiên là đi mid. Nào ngờ khi đếm đến số 2 mình mới nhận ra "anh ấy" chưa tick trùng tướng @@. Vào pick thì nó có khóa mấy hero (mình cũng chỉ mới chơi 3q được 4 tuần nên chưa tìm hiểu được chế độ này) và "anh ấy" gần hết time mới pick Tào Tháo, mình cũng chả ngại gì khi pick Tào Nhân. Khỏi cần nghĩ các bạn cũng biết ai thắng rồi.

Khi mình phá được trụ 3 thì "anh ấy" nói "tao cho mày 3' không thì tao out"

Mình nói là còn một trận nữa thôi cố lên. "Anh ấy" đáp ngay tao có out thì mày vẫn thua @@. Và "anh ấy" ra đi để lại tên nick một màu tối sạm. Xem profile của "anh ấy" thì mới tá hỏa là "anh ấy" lv 17.

Mình viết bài này không chỉ muốn lên án những hành vi không đẹp trong game để rồi không tự biết nhục là gì mà còn muốn nhắc các bạn rằng nếu muốn trở thành AHBP thì ít ra cũng nên biết mình biết người. Thay vì những khoảng thời gian mà các bạn gạ solo, bạn nên mời bạn bè cùng chơi hay xin làm standing của 1 team nào đó và train cùng họ. Bản thân mình chơi Dota 4 năm nên biết một game moba như thế này thì team-working là chìa khóa để chiến thắng.

Lời cuối xin chúc các bạn chơi game lành mạnh, gặp các pro như trên tốt nhất là kết bạn và tránh phòng có "anh ấy" ra vì họ không biết nhục là gì đâu, và cuối cùng say ggwp sau mỗi game nhé các bạn.

P/s:
    Mình đây

"Anh ấy" đây

replay 2 trận solo đây
    http://www.mediafire.com/download/00...702_214943.rcd
    http://www.mediafire.com/download/ok...702_212136.rcd
    và trận khởi đầu cho cuộc chiến
    http://www.mediafire.com/download/et...702_205105.rcd

Nhập môn Phàm nhân ZhugeLiangNo1's Avatar
    UserID
    4517212
    Danh vọng
    500
    Lúa
    4,924
    Tiềm năng
    0

Lv 17 và hơn 600 h chơi. game này còn có những siêu nhân farm chăm chỉ nhi?

ZhugeLiangNo1

Nhập môn Phàm nhân [GB][DKR]'s Avatar
    UserID
    8864953
    Danh vọng
    500
    Lúa
    3,915
    Tiềm năng
    0

Tào tiết lên đồ thấy oải rồi , 2 bình mana và cái 25 trí lực , 2 cái phù để đảo lane

Nhập môn Phàm nhân MTNo9's Avatar
    UserID
    8851536
    Danh vọng
    500
    Lúa
    3,457
    Tiềm năng
    0

Thành thật chúc mừng chủ thớt đã gặp được 1 trong vô số trẻ trâu. Tào tiết lên đồ như vậy là hiểu trình rồi. ^^!
    Có gì sai sót AE bỏ qua nhé.

Nhập môn Phàm nhân NghịchThươngThiên's Avatar
    UserID
    9273491
    Danh vọng
    500
    Lúa
    4,533
    Tiềm năng
    0

1 trong vô số thằng "lừa tình" trong 3Q(Chi được cái mác lv cao chứ đánh ngu như...)
    Thành thật chia buồn

Nhập môn Phàm nhân ToQuocCanEm's Avatar
    UserID
    9457646
    Danh vọng
    500
    Lúa
    3,432
    Tiềm năng
    0

Nếu sau nỳ gặp mấy thằng trẻ trâu zị bạn chơi Trương Chiêu cho chắc bạn ạ cho nó đi 100 cửa cũng dc mình mid thôi @@! ui~ đến nhà nó lun xem nó có dám đi đâu ko

---------- Post added at 10:45 AM ---------- Previous post was at 10:43 AM ----------

Nếu sau nỳ gặp mấy thằng trẻ trâu zị bạn chơi Trương Chiêu cho chắc bạn ạ cho nó đi 100 cửa cũng dc mình mid thôi @@! ui~ đến nhà nó lun xem nó có dám đi đâu ko

Nhập môn Phàm nhân m4k2's Avatar
    UserID
    4821189
    Danh vọng
    500
    Lúa
    5,390
    Tiềm năng
    0

17 chắc nó siêng thiệt, má chơi kiểu gì *** lên cấp nỗi
    http://mp3.zing.vn/playlist/saka-tru.../IWCDWUDI.html

Nhất giai cao thủ s2n0ih4S2's Avatar
    UserID
    6329029
    Danh vọng
    2580
    Lúa
    53,236
    Tiềm năng
    0

hom qua minh cung gap cai the loai tre trau nay cac ban a , no chui minh ga xong roi no thach minh solo , no pick chu du minh pick gia cat luong ( vi minh ko de y cai ko trung tuong nen danh phai pick con khac @@ ) , minh danh toi 3/12-2/12 roi no len giay bay ve nha hoi mau xong den luc ma 11/12-5/12 thi no choi tro pha nha cac bac a. , tat nhien la minh thua vi no pha nha ma , va anh ay la daicavip92 , cac anh can than dung solo voi anh nay nhe
    Facebook : Lương Thông | Link : https://www.facebook.com/luong.thong.28.9
    3Q : ×»×£ương †hông×«× | ID : 197473758
    Boom : s2n0ih4s2 | Sever : HN

Nhập môn Phàm nhân Củ Hành Free's Avatar
    UserID
    8532223
    Danh vọng
    500
    Lúa
    3,442
    Tiềm năng
    0

thằng đánh chắc cũng tù @@ Tào nhân nó lên giày chạy nhanh
    Ôm hôn mãi chỉ là bạn

Vượt qua giới hạn mới là tình yêu

Chuẩn không AE

Nhập môn Phàm nhân Melody_Malone's Avatar
    UserID
    3713446
    Danh vọng
    500
    Lúa
    4,926
    Tiềm năng
    0

Trích dẫn Từ bài của Củ Hành Free Xem bài
    thằng đánh chắc cũng tù @@ Tào nhân nó lên giày chạy nhanh
    bạn không nhìn thấy mình mua bình sạc à? Lên giày đấy +dam +speed khi đi ăn rune. Lúc đầu mình chỉ mua bao tay, giầy, và chiếc bình đó đến phút 20' khi chết mạng đầu tiên mình mới về mua thêm đồ đấy chứ

Trang 1 trong 2 12 Cuối cùngCuối cùng

Quyền hạn

• Bạn không có quyền viết bài mới
  • Bạn không có quyền viết bài trả lời
  • Bạn không có quyền gửi tập tin đính kèm
  • Bạn không có quyền chỉnh sửa bài
  •