Trang 2 trong 12 Đầu tiênĐầu tiên 123456 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả 11 đến 20 trên tổng số 112
    Nhập môn Phàm nhân NghịchThươngThiên's Avatar
    UserID
    9273491
    Danh vọng
    500
    Lúa
    4,533
    Tiềm năng
    0

Share
    Vì con này tính cơ động và linh hoạt kém khi chưa có blink, dễ là mục tiêu bị "Hành" do không có skill chạy
    Nếu bị áp chết rất dễ "Phế", đồ cần thiết lại đắt(Cái giày quan trọng nhất thì những 2k7-Không có nó "Phế" mất 1 nửa do skill áp sát mới có hiệu quả, chạy lại chậm)
    Nhưng khi HC có đồ thì chấp cả Team kia lao vào(Máu trâu kinh-Ít cũng phải 4k đến 5k máu)
    Chỉ trong 1 số tình huống dặc thù thì mình mới chơi nó còn không thì chọn lại

Nhập môn Phàm nhân XxJx2xX's Avatar
    UserID
    8804347
    Danh vọng
    500
    Lúa
    943
    Tiềm năng
    0

Có vài skill nó ghi là "sát thương tướng,tính phòng thủ" có nghĩa gì hả mấy bác,có phải là skill đó tính phòng thủ của đối phương hay là có ý khác

Nhập môn Phàm nhân Byn9xAl0ner's Avatar
    UserID
    8896045
    Danh vọng
    500
    Lúa
    3,845
    Tiềm năng
    0

Trích dẫn Từ bài của XxJx2xX Xem bài
    Có vài skill nó ghi là "sát thương tướng,tính phòng thủ" có nghĩa gì hả mấy bác,có phải là skill đó tính phòng thủ của đối phương hay là có ý khác
    chuẩn lun đó là tính vào hộ giáp (nếu damage skill đó là vật lý) hoặc kháng phép(nếu skill đó damage phép mà đa phần skill phép dù không ghi dòng này ta cũng phải tính kháng phép của mục tiêu) trừ khi có những skill có dòng sát thương tuyệt đối bỏ qua phòng thủ (vd: chu du,tha...) hoặc bỏ qua hộ giáp(tôn thượng hương) thì damage được giữ nguyên và trừ trực tiếp vào máu luôn

Nhất giai cao thủ duytai1416's Avatar
    UserID
    859133
    Danh vọng
    1000
    Lúa
    6,012
    Tiềm năng
    0

Trích dẫn Từ bài của từthứ Xem bài
    vãi cả gank chính cóng , đã là gank là những con có mức sát thương cao ở đầu game dễ dàng đưa địch lên bảng nhanh nhất như trương giác, mạnh hoạch, bt, lc , còn bnn thì có skill 1 gây sát thương ở mức khá và không những skill khống chế thì làm sao mà gọi là gank dc , bnn lúc đầu rất khó ăn những tướng còn nguyên máu nó chỉ nguy hiểm khi truy sát mấy em ít máu hoặc đi chung với team ăn hôi , bnn cũng giống như hvd, tào nhân thôi là tướng late chứ ganker j ở đây
    thế bạn hỏi tất cả các pro có phải bnn là gank ko? nó cũng có 1 phần bên semi -late vì lên đồ xong hơi khỏe .Bnn đầu game và mid mạnh nhưng cuối lại íu hẳn đi
    bạn nói nó ko có skill khống chế ???thế skill 1 ko có mini stun ?? thế skill 3 ko phải làm chậm à??? skill cuối làm gì và trời tối lại có skill đánh chậm nữa và có sight ???? rùi chưa kể song kiếm vậy thì ko phải khống chế chăng ?
    bạn nói mới vô đầu dame íu hả thử tính nhé
    skill 1 325 + skill 2 120 nhưng đâu phải xài 1 lần rùi đánh chay hết lun,mana để làm gì

--> (1+2) *2 = (325+120) *2 = 890 or *3 =1335 số nhỏ đầu và mid game quá hen rùi chưa kể trong quá trình skill 1 2 còn đánh chay + thêm skill 3 rùi còn util - giáp ......
    thử hỏi trừ tank ra hoặc có chiu chạy thoát như tôn hoàn,lưu biểu thì late ( máu giấy đầu game), nuke máu íu,ka ve bao nhiu đứa chịu nổi
    có vẻ bạn chưa hỉu khái niệm gank là gì ,gank ko bắt buộc phải 1 combo là 100% chết ,mà mạnh hoạch mà là gank cũng hay thật ,nó là tank đấy bạn
    Từ dota qua đến 3q thì BH = BNN vẫn lun là gank chưa bao giờ là late cùng lắm xếp vào hàng semi - late,thử tìm pro mà hỏi đi,ko bít thì ngậm miệng người ta chỉ cho và còn HVD ,TN ngon solo mà ko cầm DMC hay cắm đèn xem ai lên bảng hen ở đó mà ăn hôi thôi ,càng nói càng lộ ra nhìu thứ ko bít

Bước dọc xuôi ngược,tiến lên phía trước
    Ta đã trở lại,dù nay tàn phai

Nhập môn Phàm nhân từthứ's Avatar
    UserID
    4328130
    Danh vọng
    500
    Lúa
    6,845
    Tiềm năng
    0

Trích dẫn Từ bài của duytai1416 Xem bài
    thế bạn hỏi tất cả các pro có phải bnn là gank ko? nó cũng có 1 phần bên semi -late vì lên đồ xong hơi khỏe .Bnn đầu game và mid mạnh nhưng cuối lại íu hẳn đi
    bạn nói nó ko có skill khống chế ???thế skill 1 ko có mini stun ?? thế skill 3 ko phải làm chậm à??? skill cuối làm gì và trời tối lại có skill đánh chậm nữa và có sight ???? rùi chưa kể song kiếm vậy thì ko phải khống chế chăng ?
    skill 1 325 + skill 2 120 nhưng đâu phải xài 1 lần rùi đánh chay hết lun,mana để làm gì

--> (1+2) *2 = (325+120) *2 = 890 or *3 =1335 số nhỏ đầu và mid game quá hen rùi chưa kể trong quá trình skill 1 2 còn đánh chay + thêm skill 3 rùi còn util - giáp ......
    thử hỏi trừ tank ra hoặc có chiu chạy thoát như tôn hoàn,lưu biểu thì late ( máu giấy đầu game), nuke máu íu,ka ve bao nhiu đứa chịu nổi
    có vẻ bạn chưa hỉu khái niệm gank là gì ,gank ko bắt buộc phải 1 combo là 100% chết ,mà mạnh hoạch mà là gank cũng hay thật ,nó là tank đấy bạn
    Từ dota qua đến 3q thì BH = BNN vẫn lun là gank chưa bao giờ là late cùng lắm xếp vào hàng semi - late,thử tìm pro mà hỏi đi,ko bít thì ngậm miệng người ta chỉ cho và còn HVD ,TN ngon solo mà ko cầm DMC hay cắm đèn xem ai lên bảng hen ở đó mà ăn hôi thôi ,càng nói càng lộ ra nhìu thứ ko bít
    thế những con như bàng đức , hạ hầu đôn , quan phượng cũng có skill slow , stun là gank ah

Nhập môn Phàm nhân Byn9xAl0ner's Avatar
    UserID
    8896045
    Danh vọng
    500
    Lúa
    3,845
    Tiềm năng
    0

thường thì mình thích cái khả năng damage nhanh gọn song kiếm mình lên sau đầu tiên thường lên là phá giáp chùy cái này kết hợp với ulti đánh mấy em máu giấy giáp mỏng lên bảng trong nháy mắt sau đó có phép thì bkb khi hiện thân ra để chém và song kiếm tiếp đó là đồ late .Chơi tào nhân cũng lên cái phá giáp chùy giảm tới ~10 giáp với những em nuker thì trừ âm giáp luôn damage lúc đó là ác mộng có hồi mình nhớ chơi tn trừ giáp và damage là ~250 tiễn em gcl máu 2k2 lên bảng trong 4s

Nhập môn Phàm nhân _OZIL_'s Avatar
    UserID
    9918766
    Danh vọng
    500
    Lúa
    2,555
    Tiềm năng
    0

nếu là tướng sức mạnh thiên về tank nên lên máu như vĩnh sinh, huýet phách ngọc thạch, vô song, late đa số là nhanh nhẹn thì nên lên vũ khí , trí lực nên lên quan ân, vkcd những vũ khí khống chế như hex, cấm cố trượng

---------- Post added at 06:05 PM ---------- Previous post was at 06:01 PM ----------

bnn mình ko nghĩ nó là tướng gank , vì đa số gank có dame rất to , còn bnn thì đánh nhờ sát thươg tay do skill 2 và skill 3, còn việc late bạn nói nó yếu chắc là bạn nhào vô combat trc nếu đợi combat diễn ra 1 hồi canh ai ít máu rồi vô đập tam , tứ sát là chuyện thường ở huyện mình cầm hvd cũng đánh kỉu đó , cứ canh nó gần hết máu thì ulti rồi đánh thôi, với lại bnn đánh nhờ item sát thương còn gank là lên những món như quan ấn, vkcd, hex, dragon
    mình nghĩ bạn bì lầm với phong cách gank và tướng gank

Nhập môn Phàm nhân NghịchThươngThiên's Avatar
    UserID
    9273491
    Danh vọng
    500
    Lúa
    4,533
    Tiềm năng
    0

Mình đánh BNN theo hệ "Sát thủ" hơn là Gank hay Late
    Chỉ sử lí những mục tiêu "Thoát lưới" và chỉ hiện thân khi chắc chắn rằng có > 40% tỉ lệ sống sót sau combat
    2 đường Late hay Gank đều được, xem tình hình mà biến hóa

---------- Post added at 06:49 PM ---------- Previous post was at 06:46 PM ----------

Và điều cuối cùng:
    Hình như mấy bạn hơi lạc đề thì phải, bạn Jamenapier hỏi lên đồ cho BNN thôi, sao thảo luận 1 hồi thì lại thành ra BNN là Gank hay Late vậy??? Cứ theo diễn biến trận mà chọn hướng đi chứ cứ gì phải hoàn toàn theo Late hoặc Gank

Nhập môn Phàm nhân từthứ's Avatar
    UserID
    4328130
    Danh vọng
    500
    Lúa
    6,845
    Tiềm năng
    0

BNN nó đánh dạng gank đối thủ vào đầu game để kiếm tiền nhưng nó ko phải là tướng gank
    nếu đánh như kỉu bạn duytai nói thì phải max skill 1, skill 2 trc nhưng cho dù kết liễu dc phải cù cưa khá lâu ẩn hình skill 2 tới 2 lần chưa kể những trận đấu gặp pro thì nó cũng khôn lắm chẳng dễ ăn đâu như đứng trụ hoặc lại gần đồng đội của nó , cầm bnn đạt ưu thế tốt nhất khi đi chung với team
    còn ganker là những tướng tiễn địch trong vòng 3 nốt nhạc như mạnh hoạch, giả hủ, tôn kiên, bàng thống ở thời điểm đầu game áp chế khống chế late ngóc đầu ko nỗi , BNN thì ko phải là tướng có thể dễ dàng hành người khác ở thời điểm đầu game dc , chỉ xếp ở semi late là tướng có khả năng gánh team sớm dựa vào skill và đồ

Nhập môn Phàm nhân Jamenapier's Avatar
    UserID
    4238812
    Danh vọng
    500
    Lúa
    5,012
    Tiềm năng
    0

BNN mình thấy chĩ kick những tướng với hp ít , còn tướng hp nhìu thì fai~ chờ team đánh rồi kick thôi
    mình thì lên : tật phong ngoa (1350k ) ---> tam tiêm dao (4350k ) ---) kiếm chéo ( 5400k ) . thường dánh tới đây là biết team gần thắng rồi , nếu team newbie thì khó lên dc 2 món này ^^" , nếu dư dã sẽ lên né tránh thất tinh dao ( 6k )
    p/s ko biết dùng hình ãnh nên nêu tên ra. hi hi ^^ mong mọi ng giúp thêm cho

Trang 2 trong 12 Đầu tiênĐầu tiên 123456 ... Cuối cùngCuối cùng

Quyền hạn

• Bạn không có quyền viết bài mới
  • Bạn không có quyền viết bài trả lời
  • Bạn không có quyền gửi tập tin đính kèm
  • Bạn không có quyền chỉnh sửa bài
  •